TS.BS. Nguyễn Trọng Hào với bài báo cáo “Nhận diện bệnh lý ác tính ở phòng khám da liễu” đã chia sẻ về cách nhận diện bệnh lý ác tính ở phòng khám da liễu, từ đó nhấn mạnh vai trò của bác sĩ da liễu trong việc cảnh giác với các dấu hiệu và diễn tiến da bất thường từ đó nghĩ đến các bệnh lý ác tính có liên quan.
Tiếp theo, PGS.TS Mark Koh Jean Aan với bài báo cáo “Atopic dermatitis-multidisciplinary management, therapeutic patient education” đã nhấn mạnh tầm quan trọng của việc tiếp cận toàn diện và giáo dục bệnh nhân trong điều trị và kiểm soát viêm da cơ địa.
TS.BS. Mai Bá Hoàng Anh đã chia sẻ những kinh nghiệm từ Y văn đến thực tiễn lâm sàng với bài báo cáo “Dấu hiệu “chìa khóa” trong chẩn đoán bệnh da” với rất nhiều dấu hiệu đặc trung giúp nhận diện và chẩn đoán bệnh chính xác.
Kết thúc phiên toàn thể 1, DS.Trần Hữu Trí sẽ chia sẻ chủ đề “Rối loạn tăng sắc tố: Ảnh hưởng của các tác nhân môi trường và Giải pháp điều trị đa tác động”, cập nhật những nghiên cứu mới về nguyên nhân và phương thức điều trị các rối loạn tăng sắc tố.
Phiên toàn thể 2 gồm 4 bài báo cáo đến từ các chuyên gia giàu kinh nghiệm trong lĩnh vực da liễu và thẩm mỹ. Ban chủ toạ: PGS.TS. Lê Hữu Doanh, TS.BS. Vũ Tuấn Anh, PGS.TS. Văn Thế Trung, PGS.TS. Châu Văn Trở.
Mở đầu phiên toàn thể 2, bài báo cáo “Tiếp cận chẩn đoán phân biệt loét chân”của BS.CKII. Nguyễn Thị Phan Thuý đã chia sẻ những kinh nghiệm quý báu về chẩn đoán một trong những tình trạng khá thường gặp ở nhiều bệnh trên lâm sàng.
BS. Patrick Huang với bài báo cáo “How to combine energy-based devices and injectables in aesthetic dermatology practice” đã cập nhật thông tin, kiến thức về điều trị kết hợp thiết bị ánh sáng và tiêm trong thực hành da liễu thẩm mỹ.
Tiếp theo, TS.BS.Trần Nguyên Ánh Tú với chủ đề “Thẩm mỹ da ở người mắc bệnh mạn tính” đã thấy một cái nhìn mới mẻ trong kiểm soát và nâng cao chất lượng cuộc sống của người mắc bệnh mạn tính như vảy nến, viêm da cơ địa, lupus ban đỏ… từ đó đánh thức các nhà thực hành lâm sàng da liễu về một nhu cầu mà dường như đã bị bỏ quên của người bệnh mạn tính, đó là nhu cầu thẩm mỹ và làm đẹp.
Kết thúc Phiên toàn thể 2, GS. Curdin Conrad với chủ đề “Treatment strategy for PsO: How to manage disease modification” đã chia sẻ kinh nghiệm thực hành trong chiến lược quản lý bệnh vảy nến, ngăn ngừa tiến triển của bệnh bằng cách tiếp cận sớm và điều trị toàn diện giúp kiểm soát bệnh vảy nến.
Phiên toàn thể 2 đã khép lại trong không khí vui mừng háo hức của tất cả đồng nghiệp. Các đồng nghiệp tạm nghỉ dùng bữa trưa trước khi tiếp tục tham gia 8 phiên đồng thời buổi chiều hứa hẹn nhiều bài báo cáo hấp dẫn và chất lượng.
Các chủ tọa và Báo cáo viên Phiên toàn thể 1 và 2 chụp hình lưu niệm kết thúc phiên
Toàn cảnh hội trường Phiên toàn thể
TS.BS Nguyễn Trọng Hào - Giám đốc Bệnh viện Da Liễu TP.HCM, Chủ tịch Liên Chi Hội Da Liễu TP.HCM với chuyên đề: Nhận diện bệnh lý ác tính ở phòng khám da liễu
Assoc/Prof.MARK KOH JEAN AAN - Trưởng khoa và cố vấn cao cấp, Khoa Da Liễu, Bệnh viện Phụ nữ và Trẻ em KK, Singapore với chuyên đề: Atopic dermatitis-multidisciplinary management, therapeutic patient education
TS.BS Mai Bá Hoàng Anh - Trưởng bộ môn Da Liễu, Trường Đại học Y Dược Huế với chuyên đề: Dấu hiệu "chìa khóa" trong chẩn đoán bệnh da
Ds.Trần Hữu Trí - Quản lý chiến lược ngành hàng Dược Mỹ Phẩm, công ty L’Oreal Việt Nam với chuyên đề: Rối loạn tăng sắc tố: Ảnh hưởng của các tác nhân môi trường và Giải pháp điều trị đa tác động
Mời các bạn cùng xem thêm những hình ảnh được ghi nhận tại Phiên toàn thể - Hội nghị Khoa học Da Liễu miền Nam 2023” trên trang fanpage Bệnh viện Da Liễu TP.HCM nhé!
-------------------
Bệnh viện Da Liễu - số 2 Nguyễn Thông, phường Võ Thị Sáu, quận 3, TP.HCM.
Hotline: 028.39308131 - 0901.365.638
Website: bvdl.org.vn
Thời gian khám bệnh của bệnh viện:
Từ thứ hai đến thứ sáu: Từ 6g00 đến 18g30 (KHÔNG NGHỈ TRƯA)
Thứ bảy: buổi sáng từ 7g30 đến 11g00, buổi chiều từ 13g00 đến 18g30
Ngày Lễ, Tết: NGHỈ
Đặt lịch khám bệnh trực tuyến tại: https://dalieu.medpro.com.vn/ - Hoặc tải ứng dụng Bệnh viện Da Liễu TPHCM - Đăng ký Khám bệnh Online (App Store, Google Play)
Để xem được nhiều nội dung Truyền thông giáo dục sức khỏe về da liễu, hãy truy cập kênh Youtube của Bệnh viện Da Liễu TP.HCM: https://www.youtube.com/channel/UCt4M5jArf_1Pf5CNWRYOGag